Tại lễ phát động Chương trình “Cả nước chung tay vì người nghèo - Không để ai bị bỏ lại phía sau - Tặng sổ BHXH, thẻ BHYT cho người có hoàn cảnh khó khăn” năm 2024 trên địa bàn tỉnh Cà Mau vừa qua, đã có 10 đơn vị trao tượng trưng hơn 100 sổ BHXH, hơn 1 ngàn thẻ BHYT cho đại diện BHXH tỉnh và BHXH các huyện để tặng người dân có hoàn cảnh khó khăn.
Đoàn cán bộ Đảng ủy Bưu điện thành phố Hải Phòng tham gia cùng Đảng bộ Khối Doanh nghiệp thành phố
Ngày 2/5/2024, Bưu chính Thuỵ Sỹ đã phát hành 2 con tem chủ đề EUROPA 2024 với 2 loài cá đang sinh sống trên các con sông của Thuỵ Sỹ.
Ngày 11/7/2024, tại Hà Nội, Tổng công ty Bưu điện Việt Nam (Vietnam Post) và Công ty Cổ phần Lương thực thực phẩm Colusa – Miliket đã tổ chức Lễ ký kết thỏa thuận hợp tác.
Ngày 11/7, Ban Chỉ đạo Cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” của Đảng ủy Tổng công ty Bưu điện Việt Nam đã tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
6 tháng đầu năm 2024, toàn Tổng công ty đã có 88/92 đơn vị tổ chức hội nghị Người lao động (đạt 95,6%) với gần 5.000 người lao động tham gia.
Ngày 11/7/2024, tại Hà Nội, Công ty Logistics - Tổng công ty Bưu điện Việt Nam (Vietnam Post Logistics) và Công ty TNHH Quản lý Chuỗi cung ứng Futailong Tô Châu (Futailong) tổ chức Lễ ký kết Hợp đồng hợp tác phát triển.
Ngày 21/6 vừa qua, Bưu chính Áo đã phát hành bìa tem gồm 4 con tem về bốn họa tiết truyền thống điển hình của Áo tạo nên nét duyên dáng cho bìa tem.
Ngày 10/7/2024, tại Hà Nội, Tổng công ty Bưu điện Việt Nam tổ chức Hội nghị triển khai công tác cán bộ, công bố Quyết định tiếp nhận và bổ nhiệm ông Phạm Anh Tuấn giữ chức vụ Phó Tổng Giám đốc Tổng công ty.
Sáng 9/7, tại Hà Nội, Bộ Chính trị, Ban Bí thư tổ chức Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong giai đoạn mới; Chỉ thị số 35-CT/TW về đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng.
Thời gian qua, Bưu điện TP Cà Mau đã phối hợp với Hội Nông dân thành phố hỗ trợ nông dân chuyển đổi số trong sản xuất và tiêu thụ nông sản.
Bảo hiểm xã hội huyện Vĩnh Cửu phối hợp với Bưu điện huyện Vĩnh Cửu vừa tổ chức lễ ra quân hưởng ứng ngày BHYT Việt Nam 01/7/2024.